วันที่ 3 มกราคม 2567 นายธีร์ ภวังคนันท์ รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (รองเลขาธิการ กพฐ.) ผู้แทนเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในการรับมอบบะหมี่กึ่งสำเร็จรูป มูลค่า 245,000 บาท จากมูลนิธิอายิโน๊ะโมะโต๊ะ เพื่อช่วยเหลือนักเรียนที่ประสบอุทกภัยและได้รับความเดือดร้อนในพื้นที่ภาคใต้ พร้อมด้วย นางสาวสุชาดา สภาพงศ์ รักษาราชการแทนผู้อํานวยการสำนักอํานวยการ นายณรงค์ศักดิ์ โพธิ์อ่อง รองฯ ผอ.ศป.สพฐ. และผู้บริหาร สังกัด สพฐ. เข้าร่วม ณ ห้องศูนย์บริหารความสุขและความปลอดภัย อาคาร สพฐ.1 กระทรวงศึกษาธิการ
![](https://www.obecsafetycenter.com/wp-content/uploads/2024/01/415495720_777309751095529_1970215468589782240_n-1024x683.jpg)