![](https://www.obecsafetycenter.com/wp-content/uploads/2023/12/1.jpg)
![](https://www.obecsafetycenter.com/wp-content/uploads/2023/12/2-831x1024.jpg)
![](https://www.obecsafetycenter.com/wp-content/uploads/2023/12/3-840x1024.jpg)
![](https://www.obecsafetycenter.com/wp-content/uploads/2023/12/5-768x1024.jpg)
![](https://www.obecsafetycenter.com/wp-content/uploads/2023/12/6-1024x768.jpg)
![](https://www.obecsafetycenter.com/wp-content/uploads/2023/12/4-1024x1018.jpg)
![](https://www.obecsafetycenter.com/wp-content/uploads/2023/12/7-1024x576.jpg)
วันอังคารที่ 5 ธันวาคม 2566 เวลา 09.09 นาฬิกา ดร.ตฤณ ก้านดอกไม้ ผู้อำนวยการศูนย์ความปลอดภัย สพฐ. พร้อมด้วย นางสาวกมลลักษณ์ ลอยพูน ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารเรื่องร้องทุกข์และเฝ้าระวังข้อมูลข่าวสาร นายธีรดนย์ ศรีฟ้า ผู้อำนวยการกลุ่มคุ้มครองและช่วยเหลือนักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษา และบุคลากรศูนย์ความปลอดภัย สพฐ. เข้าร่วมงานทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 89 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติและวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2566 ณ สนามหญ้าหน้ากระทรวงศึกษาธิการ และกิจกรรม “ศธ. จิตอาสาบำเพ็ญประโยชน์” ณ เวทีลานจอด สพฐ.3 และบริเวณโดยรอบกระทรวงศึกษาธิการ โดยมี พลตำรวจเอก เพิ่มพูน ชิดชอบ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานในพิธี