วันที่ 1 เมษายน 2567 เวลา 06.49 น. ดร.ตฤณ ก้านดอกไม้ ผู้อำนวยการศูนย์บริหารความสุขและความปลอดภัย สพฐ. (ศสป.สพฐ.) พร้อมด้วย นางสาวปนัสยา เมฆพักตร์ นักวิชาการศึกษา และนายอัครวัฒน์ จิตรวัฒน์ เจ้าหน้าที่ ศสป.สพฐ. ตัวแทนกลุ่มอำนวยการ ศสป.สพฐ. เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ พิธีบังสุกุลอุทิศส่วนกุศลแก่ผู้ทำคุณประโยชน์ให้แก่กระทรวงศึกษาธิการ พิธีทำบุญตักบาตร และสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำกระทรวงศึกษาธิการ ในวันคล้ายวันสถาปนากระทรวงศึกษาธิการ ครบรอบ 123 ปี ณ บริเวณสนามสนามหญ้าหน้ากระทรวงศึกษาธิการ
![](https://safetycenter.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__225935479_0-1024x768.jpg)
![](https://safetycenter.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__225935481_0-1024x768.jpg)
![](https://safetycenter.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__225935482_0-1024x768.jpg)
![](https://safetycenter.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__225935483_0-1024x768.jpg)
![](https://safetycenter.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__225935484_0-1024x768.jpg)
![](https://safetycenter.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__225935485_0-1024x768.jpg)
![](https://safetycenter.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__225935486_0-1024x768.jpg)
![](https://safetycenter.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__225935487_0-1024x768.jpg)